
MUUNDO WA MPANGO MKAKATI WA WAKALA YA SERIKALI MTANDAO

Kuwa Taa-
sisiyenye 
ubunifu 
na yenye 
kuwezesha 
matumizi 
ya TEHAMA 
kwa ajili ya 
kuboresha 
utoaji wa 
huduma kwa 
umma.

Kujenga 
mazingira 
bora kwa 
ajili ya 
uratibu, usi-
mamiaji na 
uendelezaji 
wa matumizi 
ya TEHAMA 
kwa ajili ya 
kuboresha 
utoaji wa 
huduma za 
Serikali kwa 
umma.  

Uadilifu Ubunifu Kuthamini Wateja Ushirikiano Mwenendo Bora

Kuboresha uwezo 
wa taasisi za serikali 
kutekeleza jitihada za 
serikali Mtandao.

Kuboresha upataji wa 
huduma mtandao kwa 
umma

Kuboresha huduma 
za ushauri wa 
kitalaamu,msaada wa 
kiufundi na maelekezo 
katika  serikali mtandao.

RASILIMALI WATU 
YENYE UWEZO NA 

ILIYOHAMASIKA

MISINGI MIKUU

Dira 
2025

D
Ir

a
 Y

et
U

D
h

a
M

Ir
a

 Y
et

U

Se
ra

 y
a 

te
h

a
M

a
 y

a 
ta

ifa
 

Mipango ya 
Maendeleo 
ya Kiuchumi 
na Kijamii
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Kuboresha rasilimali za 
TEHAMA za kushirikiana 
katika huduma kwa 
umma.

Kuimalisha utaratibu, 
usimamizi na ufanisi 
wa jitihada za serikali 
mtandao katika utoaji wa 
huduma kwa umma.

MATUMIZI 
BORA ZAIDI YA 

RASILIMALI

MIFUMO NA MAENDELEO 
YA TAASISI ZA UMMA 

YENYE TIJA NA UFANISI

•	 Kuanzisha muundo wa Tovuti ya Serikali mtandao
•	 Kuweka huduma mtandao na utatuzi wa dosari kwa 

kutembelea taasisi za serikali.
•	 Kuweka vituo vya huduma mtandao vinavyotoa huduma zote

•	 Kuwianisha rasilimali za pamoja za serikali mtandao zilizopo.
•	 Kuendeleza na kutumia rasilimali za pamoja  za serikali 

mtandao
•	 Kuwezesha uboreshaji na upatikanaji wa rasilimali za pamoja 

za serikali mtandao

•	 Kuimalisha muundo wa sheeria na kanuni
•	 Kuanzisha jukwaa la serikali mtandao
•	 Kuimalisha ufuatiliaji na tathimini za jitihada za serikali mtandao
•	 Kutekeleza viwango na miongozo katika Taasisi za serikali.

•	 Kuanzisha /kuandaa  mwongozo wa utoaji wa huduma za 
ushauri wa kitaalamu, msaada wa kiufundi na maelekezo ya 
serikali mtandao.

•	 Kutoa msaada ya ushauri wa kitaalamu, msaada wa kiufundi na 
maelekezo yahusuyo serikali mtandao kwa Taasisi za serikali.

•	 Kuimarisha uwezo wa rasilimali watu kwa wakala.
•	 Kuboresha mazingira ya kazi
•	 Kuboresha usimamizi wa rasilimali
•	 Kutoa msaada Taasisi za serikali

•	 Kuboresha uwezo wa rasilimali watu wa TEHAMA
•	 Kuboresha miundo na michakato ya utendaji kazi kwa taasisi 

za serikali.
•	 Kuimalisha mawasiliano ya wadau waserikali mtandao.
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JUMUIYA YA 
WAFANYABIASHARA 

WALIORIDHIKA
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Matarajio ya 
Muda Mrefu Matarajio ya Muda Kati

•	 Utalii, biashara na huduma za Kifedha
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•	 Ukosefu wa 
uratibu wa 
shughuli za 
TEHAMA

•	 Miundo- 
mbinu 
isiyokidhi 
haja

•	 Matumizi ya 
rasilimali 
yasiyokidhi

•	 Uwezo 
mdogo wa 
rasilimali 
watu

•	 Miundombinu

•	 Kilimo

•	 Maendeleo ya 
Viwanda

•	 Maendeleo 
ya rasilimali  watu

Kuboresha uwezo wa 
wakala kutekeleza jitihada 
za serikali mtandao.

MatoKeo Ya 
KIMKaKatI

WANANCHI 
WALIORIDHIKA

MIKaKatI


